ริท เดอะสตาร์ 6 แฟนคลับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6 week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค.

pang
milk_milk
haruharurit
jaksuchon
jid
playgirl
ZOMMU.Z
pangko
Viviane
nobita57
jalovehere
tomo
rit :)
milksheza
MintKung
view love rit
Admin
21 posters

Go down

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6 week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค.

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Mar 16, 2010 4:08 pm

ตอบคำถามชิงบัตรคอนเสิร์ต THE STAR 6 วันเสาร์ที่ 20 มีนาคม จำนวน 1 รางวัล รางวัล ละ2 ใบ

**คุณคิดว่าริท เหมาะกับแนวเพลงสไตล์ไหน ...เพราะเหตุใด

ผู้ที่ตอบโดนใจ และ เหตุผลชัดเจนที่สุด รับไปเลย บัตรคอนเสิร์ต เดอะสตาร์ 6 week3 เสาร์ 20 มี.ค.

จำนวน 2 ใบ ร่วมสนุกได้ตั้งแต่วันที่ 16 - 19 มี.ค. 2553 ก่อนเวลา 12.00 น.

ประกาศผล วันที่ 19 มีนาคม เวลา 13.00 น.

--- กรุณา log in กรอกข้อมูลส่วนตัว (email) ให้เรียบร้อย

ติดต่อได้ที่ ส่งอีเมล หรือข้อความส่วนตัวมาที่อีเมล admin

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Thu Mar 18, 2010 9:26 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Admin
Admin
Senior Member3
Senior Member3

http://ritzfanclub.the-up.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty **คุณคิดว่าริท เหมาะกับแนวเพลงสไตล์ไหน ...เพราะเหตุใด

ตั้งหัวข้อ  view love rit Tue Mar 16, 2010 4:17 pm

เพลงสนุกๆฮิฮอปนิสนึงหรือแนวลิเกสกาเล็กเก55+ล้อเล่นก็เอาประมาณ สนุกมันๆๆน่ารักๆเช่นเพลง ไปน่ารักไกลๆหน่อย
เพราะน่าพี่เค้าน่ารักดูดีสมดุลกับเพลงน่ารักยิ้มได้ตลอด ขิขิ

view love rit
newbie2
newbie2

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty Re: แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6 week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค.

ตั้งหัวข้อ  MintKung Tue Mar 16, 2010 5:02 pm

เหมาะ กับ แนวป๊อบ สนุกสนานจ่ะ เพราะพี่ริทรับแขกตลอดเวลา 555+ศุภริทเป็นคนตลกด้วยพูดไรก็ขำ555+ อีกอย่างเหมาะกับเสียงของศุภริท สกิดตะหลิ่ง ด้วยนะ ^^ chysant@hot เมลเน้อ ๆ

MintKung
newbie1
newbie1

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty **คุณคิดว่าริท เหมาะกับแนวเพลงสไตล์ไหน ...เพราะเหตุใด

ตั้งหัวข้อ  milksheza Tue Mar 16, 2010 5:39 pm

คุณคิดว่าริท เหมาะกับแนวเพลงสไตล์ไหน ...เพราะเหตุใด ??
ตอบ เหมาะกับเพลงแนวโจ๊ะๆ สนุกสนาน เต้นๆนิสๆ คะ เพราะพี่เค้าเป็นคนน่ารัก หน้ารับแขก ยิ้มได้ตลอดเวลา ตลกฮา ด้วย 555
เอ็นเตอร์เทนคนได้ดีมาก

โอ้ว วว ริท เรืองฤทธิ์ เดอะสตาร์คนต่อไปคะ ! เชื่อเถอะครับ เชื่อเถอะครับ ผมไม่เคยอำใคร ปากที่พูดออกไปจิตใจก็เป็นอย่างนั้น ^^
Very Happy Very Happy Very Happy E-mail milknaka29@hotmail.com

milksheza
newbie1
newbie1

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty Re: แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6 week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค.

ตั้งหัวข้อ  rit :) Tue Mar 16, 2010 6:27 pm

พี่ริทควรร้องเพลงแนวร๊อค ค่ะ
เพราะว่าเวลาพี่รืทร้องเเล้ว ร็อคใจคนดูได้จริง ๆค่ะ

rit :)
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  tomo Tue Mar 16, 2010 6:38 pm

[strike]ชอบพี่หมอริทจังเลยคร๊าฟฟผมโห้ขนาดเราเป็นสต๊าฟยังอยากได้บัตรเลย555+
รักเฮียของพวกเราๆๆๆ>.,<55+
ตอบว่า สไตล์เบรดเเดนประมาณกอล์ฟไมค์55(ขอเเวกเเนวฮะเพื่อได้บัตรเห็นบอกเอาแปลกๆ)
เพราะอยากเห็นนายเรืองริท เต้นฮิปฮอปบีบอยเเละก็ร้องบีทบ๊อก(55+ถ้าเป็นงั้นคงดี)
คุณADMINครับผมอยากได้บัตรจางงงงง555+
tomo
tomo
newbie3
newbie3

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty แจกบัตรคอนเดอะสตาร์week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค.

ตั้งหัวข้อ  jalovehere Tue Mar 16, 2010 6:48 pm

แจกบัตรคอนเดอะสตาร์week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค.
ว้าวเฮียของเราจา รักเฮียน๊าๆๆโหวตเเน่อยยากไปดูจางงง
สไตล์ลูกทุ่ง เฮิ้ก เอิ้ก เอิง เอ่ย จ่ะ 55+ อยากเห็นเฮียใช้ลูกคออะสู้ๆๆนะ
คงจะเพราะน่าดูเลย55+
เพราะคิดว่าออกมาคงตลกมากเลย55+ไม่มีไรมากขอให้ได้บัตรเถอะน่าๆๆส่งเอสเอ็มเอสกี่ครั้งก็ไม่ได้
(อยากเห็นริทๆๆ)55+
BY JALOVE HERE จาเลิฟเฮียนะ
จาก จา @ lol!

jalovehere
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  nobita57 Tue Mar 16, 2010 7:22 pm

เหมาะที่สุดคือเพลง ป๊อบ แน่ๆ คับ

ไม่ว่าจะเป็นป๊อบเเดนซ์ หรือ ป๊อบช้า

เเต่ถ้าให้ดีที่สุด ป๊อบเเดนซ์ แน่นอน เพราะ พี่ริทเป็นคนขี้เล่น

เเละหน้าตารับแขกตลอด !

nobita57
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  Viviane Tue Mar 16, 2010 9:10 pm

สำหรับ พ่อหนุ่มศุภริท สกิดตลิ่ง

เราคิดว่าเเนวที่เหมาะกับริทคือ Pop dance ค่ะ เนื่องจากริทเป็นคนที่ฮารั่วได้ใจเเม่ยกเป็นอย่างมาก 555+

เเละริทเหมาะที่จะร้องเพลงป๊อบ เพราะไม่ต้องใช้พลังเสียงมากนักและคีย์เสียงไม่สูงมาก (เนื่องจาริทมีเรนจ์เสียงที่ ไม่กว้างมาก)

คีย์ของเสียงริทก็ ต่ำ-กลาง ไม่สูงมาก เสียงน่าฟังน้ำเสียงนุ่มเเละเเข็งเเรงดี

อีกอย่างที่ทำให้ริทเหมาะกับ Pop dance คือ ริทมีเสน่ห์เเละท่าทางที่ดูเเล้วน่ารัก เเละน่าเอ็นดู ถ้าริทเต้นเเนวน่ารักๆจังหวะไม่ยาก

ท่าปานกลางไม่ซับซ้อน ก็จะเหมาะกับริทค่ะ

Entertain เก่งตัวพ่อเลยอะ 55555555 cheers

Viviane
member1
member1

: 32

ตั้งหัวข้อ  pangko Tue Mar 16, 2010 9:36 pm

พี่ริทเหมาะกับเพลง ป๊อปๆๆค่ะพี่ หรือแนวเดียวกับพี่บี้น่ะค่ะ
เพราะเวลาที่พี่ริทร้องเพลงสไตล์นี้แป้งโก๊ะว่าพี่เค้ามีเสน่ห์มากมาย พี่เค้าเป็นคนตลกมากว่ามะแพอเวลาร้องแนวๆๆๆนี้พี่ขาแป้งโก๊ะแทบละลายเลยค่ะพี่พี่ว่ามะ
แต่ยังงันก็ตามพี่ริทจะร้องเพลงแนวไหนจะเหมาะหรือไม่เหมาะขอแค่เป็นพี่ริทร้องก็พอใจแล้วค่ะ
แต่ขอยืนยัน นอยยัน กลิ้งยัน แป้งโก๊ะว่าแนวๆๆป๊อป แหละดีโลดอ่ะพี่ ว่ามะ อิอิอิ

pangko
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  ZOMMU.Z Wed Mar 17, 2010 7:57 pm

แนวเพลงที่คิดว่าเหมาะกับริทมากที่สุด ~
จากความเป็นจริงคิดว่า แนวที่เหมาะกับริทน่าจะเป็นแนว ป๊อบๆ ๆ
คงแบบ ป๊อบแบบน่ารักๆ ๆ มีจังหวะเต้นนิดหน่อย ๆ ~
ให้พอขยับร่างกาย ดูน่ารักๆ ๆ บวกกับใบหน้าที่ยิ้มแย้มตลอดเวลา
แล้วความขี้เล่นของริทด้วย คิดว่า ป๊อบน่าจะเป็นแนวที่เหมาะเรืองฤทธิ์ที่สุดค๊า

แต่ถ้าตอบตามแบบไม่เป็นจริง(ตอบตามแบบใจคิด) ,, ฮ๊าๆ ๆๆ
แนวที่เหมาะกับริท คือ ลิเก !!!!!!!~
ไม่ลิเก ก็ลูกทุ่ง ไปเลยยย ,, ลูกทุ่งแบบฮาๆ โจ๊ะๆๆ ๆ
เหมาะกับเรืองฤทธิ์ม๊ากมากกกกกก !!~
ยิ่งถ้าตอนร้อง เต้นนิดๆ ทำโก๊ะๆ หน่อย แม่ยกติดตรึม !!!~
5555555 55

ขอบคุณมากน่ะค่ะ ^^~

ZOMMU.Z
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  playgirl Thu Mar 18, 2010 9:21 am

แนวเพลงที่คิดว่าเหมาะกับริทมากที่สุด ~
คิดว่าแนนป๊อบเพราะริทเป็นคนที่บ้าบอเฮฮาร้องเพลงแนวนี้แล้วทำให้เข้าถึงเพลง

และริทก็มีเสนห์ทำให้ผุ้ชมชอบถึงแม้จะเชยแต่ก็มีคนชอบเยอะ

ปล.อยากได้บัตรมากเลย โหวตไปขอบัตร 50 ครั้งแล้วแต่ก็ยังไม่มีคนติดต่อกลับมาเลย
เศร้ามากอยากไปดุจัง

ริทขอสมัครเป็นคนใช้บ้านริทได้ไหมไม่เอาเงินเดือนนะ แค่ได้เห็นหน้าริททุกวันก็พอใจแล้ว

รักศุภริท สกิตลิ่ง Smile))

playgirl
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  playgirl Thu Mar 18, 2010 9:24 am

^
^
^
E-mail fah_kms82@hotmail.com
ยากได้มากกกกกกก ส่งไปเยอะแล้วให้เถอะนะ

playgirl
newbie1
newbie1

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty !!! แจกบัตรคอนเดอะสตาร์week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. :: แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6

ตั้งหัวข้อ  jid Thu Mar 18, 2010 10:24 am

เจ๊แอดมินขอเเจมมั่งเพื่อได้กะเค้างิงิ
ทุกเพลงจ้าที่ริทชอบรักริทที่สุดดดในจายยยยนู๋เลย
เพราะเพลงที่ริทร้องออกมาต้องสื่อถึงเเฟนคลับริทร้องออกมาจากใจก็พอเเล้วงิงิ afro

jid
Super Member2
Super  Member2

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty แนวเพลงที่เหมาะกับหมอริท (กิจกรรมแจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6 week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค.)

ตั้งหัวข้อ  jaksuchon Thu Mar 18, 2010 12:57 pm

ผมว่านะริทเหมาะกับเพลงpopแบบสนุกๆ น่ารักๆ เพราะว่าริทเขาเป็นคนร่าเริงเวลาร้องเพลงจะมีรอยยิ้มที่มีเสน่ยิ่งดูยิ่งน่ารัก ยิ่งยิ้มยิ่งใจละลาย เพราะถ้าดูกันดีๆริทจะคล้าย บี้ตอนที่มาประกวดแรกๆเลย บอกได้คำเดี๋ยวว่าริทน่ารักที่สุด ทั้งหมดคือเหตุผลคับ เมลของผมjaksuchon_201@hotmail.com หวังว่าจะได้บัตรนะคับเพราะอยากไปเชียร์ริทมากเลย[img][/img][img][/img]
jaksuchon
jaksuchon
newbie1
newbie1

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty ตอบ

ตั้งหัวข้อ  tomo Thu Mar 18, 2010 4:03 pm

เร่เข้าๆๆๆๆๆมาครับบัตรใกล้เข้ามาเเล้ว
tomo
tomo
newbie3
newbie3

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty ตอบ

ตั้งหัวข้อ  haruharurit Thu Mar 18, 2010 4:08 pm

ค่ะสวัสดีค่ะ นู๋ว่าเพลงที่เหมาะกับพี่ริทคงเป็นเเนวหวานป็อปๆแดนซ์อ่าค่ะ
เพราะว่าเจ้าของเว็บนี้คงจะสวยเเน่ๆเลยอ่าถึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพราะเหตุใดหรอ(เพื่อเเลกกะบัตรงัย)
หนุอยากได้จับจายเลยอาทิตย์หน้าพี่มีมาเเจกไหมอ่าค่ะหนุอยากได้อ่าาา

haruharurit
newbie1
newbie1

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty คุณคิดว่าริท เหมาะกับแนวเพลงสไตล์ไหน ...เพราะเหตุใด

ตั้งหัวข้อ  jaksuchon Thu Mar 18, 2010 5:00 pm

ริทเขาน่ารักอยู่แล้วร้องเพลงไหนก็เหมาะ แต่ที่ผมชอบที่สุดคงเป็นป๊อป แบบวันเปิดตัวก็น่ารักดีคับ หรือแบบคอนที่ผ่านมาที่ร้อง7วันที่ฉันเหงาก็น่ารักเป็นบ้า มุขที่ขนมาสุดยอดเลยชอบตอนใส่แว่นที่สุด สรุปแล้วทุกเพลงที่ริทร้องคับ ขอให้ได้บัตรนะคับอยากไปเชียร์ริทมากคับ jaksuchon_201@hotmail.com -votqq flower
jaksuchon
jaksuchon
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  milk_milk Thu Mar 18, 2010 5:04 pm

เราคิดว่าหมอริทเหมาะกับทุกแนวเลยนะคะ ,, เพราะว่าไม่ว่าจะเพลงอะไร
หมอริทก็ทำออกมาได้มาก แต่ที่เหมาะสุด ๆ เราว่าก็น่าจะเป็นพวก pop dance นะคะ

เพราะว่าบุคลิกพี่ริทเค้าเป็นคนสดใส ร่าเริง สนุกสนานกับชิวิต
ก็น่าจะเป็นแนวนี้มากกว่าเพราะว่าจะมีจังหวะที่สนุก ๆ มีท่าเต้นมัน ๆ อรัยอย่างนี้อะค่ะ
หรือไม่ก็คงเป็นแนวเดียวกับพี่บี้อะค่ะ ,, เพราะว่ามีท่าให้เต้น

แบบว่าเพลช้าก็ไม่ช้าเกินไป เหมาะกับพี่ริทแล้ว
จริง ๆ เราว่าพี่ริทเป็นคนที่ตลกนะ แบบว่าไปเป็นแกงค์ 3 ช่าได้เลย
555555555555555555555

แต่อย่างที่บอกเอาไว้ว่าหมอริทเค้าเหมาะกับทุก ๆ แนวจริง ๆ
ไม่ว่าแนวไหนก็สามารถถ่ายทอดออกมาได้เป็นอย่างดีเยี่ยม
มี show มาให้ดูตลอด ดูแล้วเพลิน ไม่เครียดเลยค่ะ

^^

milk_milk
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  pang Thu Mar 18, 2010 8:54 pm

สวัสดีค่ะ
เราชื่อเเพงนะค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ขอตอบคำถามนะค่ะ
เพลงป็อปค่ะเพราะ พี่ริทเค้ามีความเป็นตัวของตัวเองสูงมากเเละสามารถควบคุมคนดูให้สนุกเฮฮาไปทั้งฮอลได้ค่ะ
เเละยังมีมุขหรือหน้าตาอันเบิกบานชวนให้แฟนได้ยิ้มเเละสนุกไปกับพี่ริท เราคิดว่าพี่ริทเป็นคนตลกเฮฮากับคนอื่นได้ง่าย
พี่ริทเหมาะกะเพลงป็อปที่สุดแหละค่ะไม่มีอะไรจะพูดเเล้ว
ขอบคุณค่ะ
ด้วยรักจากแพง

pang
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  ritmylove Thu Mar 18, 2010 10:03 pm

ริทน่าจะเหมาะกับเพลงที่มีจังหวะค่อนข้างเร็วเพราะส่วนตัวแล้วริทเป็นคนเสียงไม่ค่อยหนักแน่นมากนัก
ถ้าเกิดจะร้องเพลงช้าจะทำให้เห็นจุดเด่น และเกิดข้อผิดพลาดมากขึ้น
การที่ร้องเพลงเร็วถึงจะเหนื่อยแต่ก้มีโน้ตที่ไล่สลับ ในเมเจอร์มากกว่า เพลงช้าที่เน้นเสียงหนักแน่นและแข็งแรง จะทำให้การใช้เสียงหนักขึ้น อาจจะทำให้โน้ตบางตัวเพี้ยนไป หรือ ไม่มีเสียงออกมาได้
เพลงเร็วจะมีจังหวะในการแบ่งทอนการหายใจชัดเจนกว่าเพลงช้า
ผู้ร้องจึงมีจังหวะในการรับเสียงดนตรี และ เสียงร้องที่สะท้อน ออกมาอย่างชัดเจน

ทั้งนี้คีย์เสียงของริท เหมาะกับเพลงเร็วที่เสียงออกซอฟๆร้องง่ายๆ ไม่มีความละเอียดของเสียงมากนัก

ritmylove
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  'mookiie_ Fri Mar 19, 2010 12:34 am

คำถาม : คุณคิดว่าริท เหมาะกับแนวเพลงสไตล์ไหน ...เพราะเหตุใด
ตอบ : เพลงป็อปเร็วค่ะ เพราะพี่ริทเปนคนสดใส และยิ้มขี้เล่นตลอดเวลา ถ้าร้องเพลงป็อป ๆ น่ารัก ๆ จะเข้ากับบุคคลิกของพี่ริทมาก ๆ > <

'mookiie_
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  frame Fri Mar 19, 2010 9:40 am

ผมคิดว่าเพลงป็อปครับ
เพราะพี่ริทเขาถนัดด้านนี้เเหละผมคิดว่าเขาน่าจะร้องออกมาจากใจได้เพาะกว่าเพลงอื่นทั้งๆที่เพลงอื่นไม่ค่อยเป็นเพลงที่พี่ริทถนัดคับ

frame
newbie1
newbie1

แจกบัตรคอนเสิร์ต thestar 6  week 3 เสาร์ที่ 20 มี.ค. Empty คุณคิดว่าริท เหมาะกับแนวเพลงสไตล์ไหน ...เพราะเหตุใด

ตั้งหัวข้อ  jaksuchon Fri Mar 19, 2010 12:45 pm

เพลงป๊อปเลยคับที่เหมาะกับริท ริทเป็นคนน่ารักเวลาร้องเพลงจะยิ้มตลอดเวลา ท่าเต้นก็น่ารักเป็นบ้า เด็กไรไม่รู้น่ารักจิงๆ สรุปแล้วเพลงป๊อปน่ารักๆมีเต้นด้วยอะคับ jaksuchon_201@hotmail.com
jaksuchon
jaksuchon
newbie1
newbie1

ตั้งหัวข้อ  faungfu Thu Feb 17, 2011 7:53 pm

ริท เหมาะกับแนวเพลงที่ขี้เล่นๆ ดูคิกขุอาโนเนะ หรือไม่ก็เกรียนๆ ดูเหมาะดี เข้ากับบุคลิกที่ขึ้เล่นติดตลก บ้างครั้งก็เกรียนบ้างตามเวลา

faungfu
newbie1
newbie1

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics